Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini ya Ujenzi) za Halmashauri yo Wilaya

ya Babaii

Ufafanuzi

Kulazi-
mika
Kuandika
Gari/Trekta

Matumizi

Adhabu

TANGAZO LA SERIKALI NA. 336 la tarehe 17/10/2003

SHERIA YA FEDHA ZA SERIXALI ZA MITAA, 1982
{Na. 9 va 1982)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu 7(e;, (k) na 13

SHERIA NDOGO ZA (USHURU WA MADINI YA UJENZI} ZA HALMASHAURI
YA WILAYA YA BABATI, 2003

1. Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndoge za (Ushuru wa
Madini ya Ujenzi) za Halmashauri ya Wilaya ya Babati, 2003
na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kiwenye Gazeti la-Serikali.

2. Katika Sheria Ndogo hizi:-
“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Babati.

ni pamoja na mchanga, mawe, kokoto na

“Madini ya Ujenzi”

changarawe. T

3. Mtu yeyote mwenye gari/trekta linalosomba mchanga, mawe,
kokoto na changarawe kutoka kwenye eneo lolote lililopo ndani ya
Mamlaka ya halmashauri ya Wilaya ya Babati atalazimika kuandikisha
lori/trekta hilo kwenye ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji kva kujaza Fomu
iliyopo kwenye jedwali “A” la Sheria Ndogo hizi ambapo atalipia ada
ya shilingi elfu kumi tu kwa kila gari/trekta kwa mwaka.

4. Mtu yeyote atakayechukua mchanga, mawe, kokoto au

‘changarawe kutoka kwenye eneo lolote lililopo ndami ya mamlaka ya —

Halmashauri ya Wilaya ya Babati kwa kutumia gari au trekta atalipa
ushuru kwa kiwango kilichopo kwenye Jedwali “B” la Sheria Ndogo
hizi.

atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia afalipa faini isiyozidi
shilingi 50,000/= au kifungo kisichozidi miezi mitatu au vyote viwili,
__pamoja na kulipa ushuru anacdaiwa.
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Sheria Ndogo za (Ushru wa Madini ya Ujenzi) za Halmashauri ya Wilaya

ya Babati
Tangazo la Serikali Na. 336 (linaendelea)
6. Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Babati (Ada na Tengazola
i . Serikali
17 Lo ) <
Ushuru) za 1993 zimefutwa. Na. 275 ya
24.2.93
T JEDWALL AT
v FOMU YA KUANDIKISHA MAGARI/TREKTA LA KUSOMBA MCHANGA
e KWENYE MAENEO YA WILAYA YA BABATI _ _
S i s s e aenen )
ARGOFIL orvsonnsnessamssusissimsisssmsssmiisvnssmssms s assans
Kumb. Na..oooooocoiiiiccicii TAFERET oo
Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya,
S.L.P 400,
BABATI - MANYARA.
— OMBI LA KUANDIKISHA GARITREKTA LA KUSOMBA MCHANGA ——
Kutokana na kifungu cha 3 cha Sheria Ndogo za ushuru wa Madini ya i‘jenzi n SR
Halmashauri ya Wilaya ya Babati, ninaleta maombi ya kuandikisha Magari/Gari/Trekta
yaliyoorodheshwa hapa chini ili yaruhusiwe kusomba mchanga, mawe, kokoto au
_ changarawe ndani ya eneo lililo kwenye mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya
*  Babati. b E— S—— ,
Aina ya Magari/Gari/Trekta
Namba ya KuandikiShwa ..o
UZito (T2n1) coeeeeeeoeeeeeoeoooernonn .
Ada ya kuandikisha imelipwa ShilIngl ..o - i
Namba ya:Stakabadhiv. v va tarehe. .. s
Sahihi ya Mpokeaji i
(Mhuri)
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Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Babati (Ulazima wa Kujiunga na

Shule na Mahudhurio ya Lazima ya Shule za Msingi

fangazo la Serikali Na. 336 (linaendelea)

JEDWALI “B”

(6H

Uzito wa Gari/Trekta - Kiwango cha Ushuru «gl
Tani (moja) 1 - 6 Shilingi 5,000/= kwa mwezi .

Tani 7 - 10 Shilingi 7,500/= kwa mwezi .

Tani 11 na kuendelea Shilingi 10,000/= kwa mwezi M
- Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Babatiilibandikwa kwenye !
Sheria Ndogo hizi kufuatana na Azimio lililopitishwa kwenye mkutano . 1

wa Halmashauri uliofanyika tarehe 21 Juni, 2003 na kuthibitishwa M
mbele ya:- :
NicopEMUS TARMO, I

Mwenyekiti “g )

Halmashauri ya Wilaya, Babati ;

= RAPHAEL B. MBUNDA, ~ “Us
Mbkurugenzi Mtendaji, ‘ t

Halmashauri ya Wilaya, Babati
NAKUBALI f
—_— , o ‘ ate
Dodoma, MHE. BRIG. JEN. (MsT.) H. A. H. NowiLizi, =
23 Agosti, 2003 Waziri wa Nchi; Ofisiya Rais —— — ——a.
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
TANGAZO LA SERIKALI Na. 337 la tarehe 17/10/2003 ‘
yey

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA),
1982 '

(NA. 7 YA 1982) , - !

‘
|
|
\

SHERIA NDOG:

ST e e e

Zimetungwa chini ya kifungu Na. 148(1)(a)

"~ SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI YA-WILAYA YA BABATI (ULAZIMA WA
KUJIUNGA NA SHULE NA MAHUDHURIO YA LAZIMA YA SHULE ZA MSINGI), 2003

Jina na 1. Sheria Ndogo hizi ziitwe Sheria Ndogo za Halmashauri ya
La:::;ya Wilaya ya Babati (Ulazima wa Kujiunga na Shule na Mahudhurio ya
kuwmika  Lazima ya Shule za Msingi) za mwaka 2003 na zitaanza kutumika mara

— ——— —— baadaya kutangazwa katika Gazeti la Serikali. — —— — — - —
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———anaandikishwa na anahudhuria masomo ya shule hiyompaka amalizape - ndikisha

Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Babati (Ulazima wa Kujiunga na

Shule na Mahudhurio ya Lazima ya Shule za Msingi) -
e S Tangazo la Serikali No- 337 finaendele)- ~————

Tafsiri

2. Chini ya Sheria Ndogo hizi:-

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Babatt;
“Shule” maana yake ni Shule za msingi zilizomo katika eneo la
Mamlaka ya Halmashauri;—— ——— ——— e
“Mzazi” maana yake ni baba au mama wa mtoto aliyeandikishwa shule
na itajumuisha mlezi yeyote mwenye dhamana ya kumlea na kum-
__tunza mtoto aliyeandikishwa shule;
“Mwanafunzi” Tmaana “yake i mtoto aliyeandikishwa shule @ —
 itajumuisha mtoto yeyote ambaye hajamaliza Elimu ya msingi na
pia itajumuisha mtoto yeyote aliyefikisha umri wa kuandikishwa
shule' .

hiyo ya msingi 1nahus1ka,
“Umri wa Kwenda Shule” maana yake ni umri unaofikia miaka saba
tangu kuzaliwa kwa mtoto anayehusika. -

Wajibu wa
- mzaziwa
‘atehakikisha kuwa mtoto wake ~mwenye umri wa kwenda shule  kumwa-

3. Kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi kila Mzazi na Mlezi

Mtoto
masomo ya Elimu ya msingi. hile

4. Kwa mujibu wa Sheria hizi zitakuwa ni kosa kwa serikali 73}‘]‘_‘;(?53
..... 1 a = —
yeyote ya lile *kushindwa, kutojali, au kukataa kusimamia uendeshaji ggngggya Co

- wa shule iliyopo ndani ya eneo la mamlaka yake. kijiji

5. Kwa mujibu wa sheria hizi, Mzazi au mtu yeyote atakuwa S’;‘?;‘]";Z
ametenda kosa iwapoi- . . Mzazi au
e : Mlzi———

(a) Atashindwa kwa kutojali au kukataa kumpeleka shule mtoto
aliyetimiza umri wa kwenda shule.

(b) Mtoto akishaanza shule, kumkataza kuendelea kuhudhuria
masomo ya kila siku, au kufanya kitendo ambacho kinaathiri
uwezekano wa mtoto huyo kutohudhuria kila siku kama vile:-

(i) Kutokumlipia michango iliyoidhinishwa na kamati ya
shule kwa ajili ya usalama au maendeleo bora ya
kitaaluma ya mwanafunzi na shule kwa ujumla;

(1) annwxuolza kwenye miradi;
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Sheria;Ndoga za Halmashauri ya Wilaya ya Babati (Ulazima wa Kujiunga na
Shule na Mahudhurio ya Lazima ya Shule za Msingi)
Tangazo la Serikali Na. 337 (linaendelea)

(iii) Kumtuma kazi yoyote badala ya kwenda shule;
(iv) Kumchumbia mtoto akiwa ni mwanafunzi;

(v) Kumuoza mtoto;

(vi) Kutokumnunulia Sare rasmi za shule ikiwa ni pamoja na
nguo na viaty,

" (vii) Kumtorosha wakati wa masomo au wakati wowote mbali
na uangalizi wa mzazi au Mlezi wake;

(viil) Kumpa mimba mtoto wa shule au kumwandikia barua ya
mapenzi au kufanya naye mapenzi kama vile kumtumia
kama Bibi au Bwana na kushiriki naye katika vitendo vya
ngono.

Makosa 6. Itakuwa ni kosa chini ya sheria hizi kwa mwalimu yeyote:
Dhidi ya
Mwalimu

(1) Kumsimamisha kuhudhuria masomo akiwa ni mtoto wa
shule kwa kosa lolote ambalo kimsingi halikusababishwa -
naye bali mzazi wake au mtu mwingine yeyote.

(i1) Kwa kumtumikisha mtoto wa shule kwa manufaa ya huyo
- ~ anayemtuma. Kazi zozote : thzo nje ya utaratlbu wa shule,
kama v11e = =l e =

(a) Kuwaruhusu watu wengme e kuwakodisha kwa shughuli
za ujenzi, mashamba, sherehe n.k. Isipokuwa
kama idhini hiyo imetolewa na Mkurugenzi kwa
maandishi na ni kwa madhumuni ya Ujenzi wa taifa.

(b) Kumtuma mtoto wa shule shughuli za kupika au kuchota
maji nyumbani kwake, kumfulia nguo n.k.

(iii) Kutoa adhabu kwa mtoto wa shule zilizokatazwa chini ya
sheria yoyote andishi, kanuni au amri yoyote chini ya
-~ Mamlaka yoyote inayohusika ya nchi;

(iv) Kukataa kwa makusudi au kushindwa au kuzembéailzdi‘ﬁg‘ié' s
darasani na kufundisha au kushindwa kukamilisha kipindi
au vipindi mwalimu alivyopangiwa kufundisha kwa siku
g oy a-eik: hige T

(v) Kwa Mwalimu Mkuu, kushindwa, kukataa, kupuuzia au
kuzembea kusimamia adhabu ya/au kutoa taarifa juu ya
utoro wa mwalimu au walimu waliokwenda kinyume cha
taratibu au maadili ya kazi;

(Vj Umkunywa pombe nyakati za kazi.- A :'
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Sheria Ndego za Halmashauri ya Wilaya ya Babati (Ulazima wa Kyjiunga na
Shule na Mahudhurio ya Lazima ya Shule za Msingi)

Tangazo la Serikali Na. 337 (linaendelea)
7. —Kwwa mujibu wa Sheriz Ndogo hizi, ni kosa kwa mtu yeyote—Makosa S

ENNENNNT

: —dhidiyE -
yule = 7 Mwana-
funzi
(i) Kumwingiza mwanafunzi kwenye miradi au kumfanyia
biashara;
(i) Kumtuma kazi yoyote badala va kwenda shule; , =

(iii) Kumchumbia akiwa ni mtoto wa shule;

(iv) Kumtorosha wakati wa masomo au wakati wowote mbali na
% —=——uangalizi wa Mzazi au: Mlezi wake;

~{v) Kumpa mimba mtoto wa shule au kumwandikia barua yva
mapenzi au kufanya naye mapenzi kama vile kumtumia
kama Bibi au Bwana na kushiriki naye katika vitendo vya
ngono.

8. Mtu yeyote atakayeshindwa kufuata mojawapo ya vifungu vya Adhabu
Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na iwapo atatiwa hatiani
kwa kuvunja moja ya vifungu vya sheria hii ataadhibiwa kwa
faini i1siyopungua shilingi hamsini elfu (50,000/=) au kifungo
“I jela kisichopungua miezi kumi na-miwili-au vyvote viwili kwa .
e pamojg: 5 ) R e

Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati ilibandikwa kwenye
Sheria Ndogo hizi kwa kufuatana na Azimio lililopitishwe
kwenye mkutano wa Halmashauri uliofanyika tarehe 21 mwe~:
Juni, 2007, na kuthibitishwa mbelc va:- e

MNICGDEMUSE TARMO,

Mwenyekiti,

Halmashauri ya Wilay:, Babati
-~ — RapuiaEL B. MBUNDA, i
Mhiurugenzi mtendaji, o

Halmashauri ya Wilaya, Babati
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NAKUBALI

Dodoma, BRIG. GEN. (MsT.) HassaN NowiLizi (MB.),
23 Agosti, 2003 Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais
Tewala za Mikoa na Serikali za Mitaa |
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