
OFISI YA RAIS TAMISEMI




TAARIFA YA UHAKIKI WA MAENEO YA UTAWALA KATIKA MKOA WA MANYARA  HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI




1-31 Oktoba, 2018


IMEANDALIWA NA: 
                                          
Julius Ndosi – H/W ya Babati
James David –H/W ya Babati
3. Habiba Kwaangw- H/W ya Babati

1. UTANGULIZI
Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ibara ya 146 (2) (a) –(c), imeeleza madhumuni kuanzishwa kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa ni kuimarisha Demokrasia kwa lengo la kuharakisha maendeleo. Katika kutekeleza dhumuni hili, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania itaendesha Uchaguzi wa Serikali za Mitaa Mwaka 2019 ambao utawachagua Wenyaviti wa Vijiji, Mitaa, Vitongoji  na Wajumbe wa Serikali ya Vijiji na Mitaa. Sheria ya Serikali za Mitaa inamtaka Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa kutangaza maeneo ya utawala yatakayohusika katika uchaguzi kabla ya uchaguzi kufanyika. Aidha, Msimamizi wa Uchaguzi anatakiwa kutangaza majina ya maeneo na mipaka ya kila Mtaa, Kitongoji au Kijiji kwa wakazi wa maeneo hayo katika muda utakaoainishwa kwenye Kanuni za Uchaguzi. Utaratibu huu una lengo la kuwawezesha wakazi wa maeneo hayo kuyatambua na kufahamu mipaka ya eneo lao na ili waweze kushiriki kuchagua viongozi wa maeneo yao. 

Mwezi Oktoba, 2018 Timu ya uhakiki wa maeneo ya utawala iliyoundwa na Watalaam kutoka Ofisi ya Rais TAMISEMI, Wizara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi, Wizara ya Maliasili na Utalii, SeretarietI za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa ilihakiki Majina na sehemu eneo lilipo, idadi ya Kata, Vijiji/Mitaa na Vitongoji katika Halmashauri ya Wilaya ya Babati   kwenye Mkoa wa Manyara.
	
2. MADHUMUNI YA UHAKIKI WA MAENEO YA UTAWALA
Lengo la uhakiki wa maeneo ya utawala ni kuimarisha utawala bora katika Ngazi za msingi kwa kuwezesha kuwa na maeneo sahihi yatakayo tangazwa katika Tangazo la Serikali la Maeneo ya Utawala (GN) litakalotumika katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa mwaka 2019. Malengo mahsusi ni:-

i. Kupata taarifa sahihi ya maeneo ya utawala 

ii. Kuwezesha kutatua migogoro ya Mipaka ya maeneo ya utawala ya Kata, Vijiji, Mitaa na Vitongoji 

3. MBINU ZILIZOTUMIKA WAKATI WA UHAKIKI

1. Kupitia Nyaraka Mbalimbali
Timu itapitia nyaraka mbalimbali zinazohusu eneo husika. 
2. Kufanya majadiliano 
Timu itafanya majadiliano katika ngazi ya Mkoa na Halmashauri kuhusu changamoto zilizopo na kupata maoni yao ili kupata ufumbuzi. Timu itapaswa kwenda katika ngazi za msingi kwa changamoto zitakazoshindikana kutatuliwa katika ngazi ya Halmashauri.




4. IDADI YA MAENEO YA UTAWALA KABLA YA UHAKIKI
	MKOA
	WILAYA
	HALMASHAURI
	TARAFA
	KATA
	MITAA
	VIJIJI
	VITONGOJI

	MANYARA
	BABATI
	H/W BABATI
	4
	25
	-
	101
	413

	
	
	
	-
	-
	-
	-
	-

	
	
	
	-
	-
	-
	-
	-

	JUMLA
	4
	25
	-
	101
	413



5. YALIYOBAINIKA
	Na.
	HALMASHAURI
	CHANGAMOTO
	HATUA ILIYOCHUKULIWA
	MAPENDEKEZO/ MAKUBALIANO
	VIELELEZO

	1
	H/W ya Babati
	Kukosewa kwa majina ya Vitongoji ( Makosa ya Kiuandishi)
	Kupitia nyaraka mbalimbali
	Marekebishe yafanyike kwa mujibu wa makubaliano
	Mihtasari ya Mkutano Mkuu wa Kijiji/Mtaa; Kamati ya Maendeleo ya Kata(WDC); DCC; RCC

	
	
	Majina  ya Vitongoji  vipo uwandani lakini kwenye GN hakuna na  Majina ya vitongoji kuwepo kwenye GN uwandani havipo
	Kupitia nyaraka mbalimbali na mahojiano ya Watendaji wa Kata na Vijiji
	Marekebisho yafanyike kwa mujibu wa makubaliano
	Mihtasari ya Mkutano Mkuu wa Kijiji/Mtaa; Kamati ya Maendeleo ya Kata(WDC); DCC; RCC






6. IDADI YA CHANGAMOTO
	Mkoa
	Halmashauri
	Eneo
	Kuanzishwa ktk Maeneo yasiyostahili (eg ktk msitu)
	 Yapo uwandani lkn hayapo ktk GN
	Yapo ktk GN hayapo uwandani
	Hadhi isiyostahili
	Eneo limewekwa katika sehemu isiyo sahihi
	Makosa ya kiuandishi (mf sp namba n.k)
	Migogoro ya mipaka

	Manyara 

	Babati
	Kata
	
	
	
	
	
	
	

	
	
	Mtaa
	
	
	
	
	
	
	

	
	
	Kijiji
	
	1
	
	
	
	1
	

	
	
	Kitongoji
	
	23
	26
	
	6
	45
	



7. IDADI YA MAENEO YA UTAWALA BAADA YA UHAKIKI
	MKOA
	WILAYA
	HALMASHAURI
	TARAFA
	KATA
	MITAA
	VIJIJI
	VITONGOJI

	Manyara
	Babati
	H/W Babati
	4
	25
	-
	102
	408-

	
	
	
	-
	-
	-
	-
	-

	
	
	
	-
	-
	-
	-
	-

	JUMLA
	4
	25
	-
	102
	408-




8. UHAKIKI WA MASANDUKU YA KUPIGIA KURA
	Na.
	MKOA
	Na.
	HALMASHAURI
	IDADI YA VITUO
	MAHITAJI
	YALIYOPO
	PUNGUFU
	ZIADA

	1.

	Manyara 
	1
	Babati Dc
	432
	1,728
	1400
	328
	HAKUNA




CHANGAMOTO KWA UJUMLA NA UFUMBUZI WAKE
	Na.
	CHANGAMOTO
	SULUHISHO/UFUMBUZI

	a) 
	
	

	b) 
	
	

	c) 
	
	



9. MAPENDEKEZO
a) Mgogoro wa Mpaka unaohusisha Kijiji A dhidi ya B wanaogombania Kitongoji Y ni muhimu ukasuluhushwa mapema.
b)  .............................................................................
c) ..............................................................................

10. HITIMISHO
Kazi ya uhakiki wa Maeneo ya Utawala ni kazi iliyofanyika  kwa umakini mkubwa kwa kuwashirikisha Viongozi na Watendaji katika Mikoa, Halmashauri na Ngazi za Msingi ili kupata taarifa sahihi ya maeneo ya utawala. Changamoto zilizopendekezwa ni muhimu zikafanyiwa kazi mapema ili kuwa na takwimu sahihi zitakazotumika katika Uchaguzi wa Serikali za Mitaa 2019. 

11. ORODHA YA VIAMBATISHO
a) Mihtasari ya Vikao kuhusu Uthibisho wa Maeneo ya Utawala.
b) Barua mbalimbali zilizopitiwa.
c) Picha za Matukio
d) Orodha ya Maeneo ya Utawala iliyothibitishwa na RAS, Wakurugenzi pamoja na marekebisho yake.
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