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MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI.
DIBAJI

Halmashauri ya Wilaya ya Babati imehuisha Mkataba wa Huduma kwa Mteja uliotayarishwa mwaka 2008 kwa kushirikisha wadau mbalimbali.  Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kiungo kati ya utendaji wa Ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya Babati na wateja wanaopata huduma kutoka katika Ofisi na taasisi zinazofanya kazi na Halmashauri ya Wilaya ya Babati

Mkataba wa awali ulikidhi matakwa ya kipindi hicho, lakini kutokana na changamoto kadhaa kama mabadiliko ya kiuchumi, kiteknolojia, kisiasa, kijamii hususani mtazamo na uelewa wa wananchi katika kudai huduma bora, kumekuwa na hisia kwamba huduma tunazozitoa hazikidhi matarajio ya wateja wetu.  Katika kipindi cha miaka saba (7) cha utekelezaji yapo masuala ambayo yametupa fursa ya kujitambua na kufahamu kwa kina ni maeneo gani yanahitaji maboresho.

Ili mkataba huu uwe nyenzo muhimu kwetu katika kusimamia viwango vya huduma na kuongeza uwajibikaji wetu, ni lazima tubainishe mambo yote muhimu ya kuzingatiwa na pande zote mbili.

Mkataba huu una lengo la kuweka bayana huduma zetu, viwango vya utoaji huduma, kusisitiza umuhimu wa wateja wetu kutoa maoni, ushauri na hata kulalamika wasiporidhika na viwango vya huduma tuzitoazo.  Hii itasaidia kuufanya mkataba huu kuwa endelevu na kiungo kati yetu na wateja wetu.

MAJUKUMU YA HALMASHAURI YA WILAYA
Majukumu ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati ni kuwezesha wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati kutekeleza shughuli za kiuchumi, kijamii na maendeleo katika mazingira bora. Wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati wanatarajia kupata huduma zenye viwango vya hali ya juu kutoka Serikalini na Halmashauri ya Wilaya ya Babati.

MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya mkataba huu ni kuufahamisha Umma huduma zitolewazo, viwango vya huduma, taratibu za kuzipata na mahusiano yao na Halmashauri ya Wilaya ya Babati. Aidha, mkataba unaainisha muda wa utoaji wa huduma, mahali zinapotolewa na mtiririko wa kushughulikia masuala mbalimbali yanayojitokeza. Mkataba wa Huduma kwa Mteja unaendana na jitihada za Serikali ya awamu ya Tano za kutoa huduma bora kwa wananchi ili kuboresha maisha yao.kwa kufanya kazi iliyo tukuka

Mkataba huu utawezesha watumishi na wadau kubadilika kifikra ili kuleta ufanisi,katika utoaji huduma kuimarisha usimamizi, utekelezaji unaojali tija na kuondoa urasimu usio wa lazima. Matarajio ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati ni kutoa huduma iliyo bora kwa kushirikiana na wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati ili kujiletea maendeleo

Mkataba huu wa huduma kwa mteja unabainisha wateja wetu ni akina nani, shughuli zinazofanywa na Halmashauri, viwango vya utoaji huduma na muda wa kuwahudumia, haki na wajibu wa mteja na namna ya mawasiliano ya kutoa mwitikio (feedback).

Mkataba huu ni chombo kinachoruhusu utaratibu wa wazi wa kufanya kazi,kutoa taarifa na kuonesha waziwazi uhusiano uliopo na utakaoendelea kudumishwa kati ya Halmashauri ya Wilaya na wateja wake.

Suala la sisi kuihudumia jamii na kuwa na mahusiano ni endelevu na kwa hali hiyo mkataba huu unatarajiwa uwe ni hati hai itakayokuwa inarejewa mara kwa mara na kuboreshwa kwa minajili ya kuendelea kuelewana zaidi kati ya mteja na mtoa huduma ili kupunguza manung’uniko na kero mbalimbali.wakati wa kumhudumia mteja ni matumaini kwamba wateja wetu watatumia mkataba huu katika kuwasiliana nasi kwa lengo la kusaidia kufikia malengo yetu.  Nasi tutakuwa tukitathimini na kuboresha viwango vya utoaji huduma tunazozitarajia ili kukidhi matarajio yetu.
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MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI.

1. DIRA

Ni kuwa Halmashauri ya kuigwa katika kutoa ushauri, huduma bora kwa wananchi ili kuboresha maisha yao.
2. DHIMA

Kuimarisha, kuwezesha na kusimamia Idara, Vitengo na Taasisi mbalimbali, Kata na vijiji katika kupata na kutoa huduma inayotarajiwa na wananchi/jamii kwa haki na usawa.

LENGO LA MKATABA: 

Lengo la mkataba huu wa huduma kwa mteja ni kukuza uelewa kuhusu upatikanaji na ubora wa huduma zetu.  Mkataba huu utawezesha  wateja wetu (wananchi) kuelewa yale ambayo Halmashauri yao imeahidi kuyafanya. Jinsi ya kufanya mawasiliano na kiwango cha huduma wanacho paswa kutarajia kutoka Halmashauri yao, jinsi ya kutoa malalamiko pale ambapo huduma zinazotolewa ni chini ya  kiwango kilichotajwa na pia jinsi ya kutatua matatizo yanayojitokeza. Aidha mkataba huu utawasaidia wateja kudai haki zao za msingi kama zilivyobainishwa katika mkataba.

MAADILI YETU YA MSINGI
 Katika kutoa huduma kwa wateja wetu tumedhamiria kufuata maadili yafuatayo:-

· Kutoa huduma kulingana na mahitaji ya Mteja

· Kutopendelea katika kutoa huduma

· Kufanya kazi kwa kuzingatia matokeo

· Kuwa na juhudi kazini na ubunifu.

· Kuheshimu Sheria, Wajibu, Majukumu, Taratibu na Haki  za Wateja wetu

· Kuwajibika kwa wote

· Kuwa na matumizi mazuri ya fedha na taarifa

· Kulinda mahusiano mazuri na wateja

· Kutoa huduma kwa Uadilifu,Uwazi na Uaminifu

· Kufanya kazi kwa ushirikiano

MAJUKUMU NA KAZI ZA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI
Azma ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni kuhakikisha ya kwamba Halmashauri ya Wilaya ya Babati inakidhi matarajio ya wananchi na hasa katika kuwawezesha na kuwajengea mazingira ya kuwaletea maendeleo. Majukumu ya wakuu wa Idara (CMT) ambao ni chombo cha utendaji katika Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji yanatamkwa bayana katika sheria ya Tawala za Mikoa Na. 19 ya mwaka 1997. Hata hivyo, bado ipo haja ya kuwajengea uwezo watendajia ili waweze kutekeleza majukumu yao ya msingi kwa ufanisi.

Suala la kuboresha na kujenga mazingira bora ya kutoa huduma bado ni changamoto kubwa Serikalini.  Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji inajumuisha ofisi za Wakuu wa Idara katika eneo la utendaji.  Lengo kuu la ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji ni kuhakikisha inaboresha na inaweka mazingira bora ya kufanyia kazi kwa kutumia raslimali na fursa zilizopo kikamilifu ili kujenga ueledi kwa watendaji Pia ni muhimu kuwawezesha wataalam kupata ujuzi na sifa za kitaalam za kutekeleza majukumu yao kwa kujiamini na kwa upeo mkubwa.  Hata hivyo, kuwepo kwa mazingira mazuri ya kazi ni ishara ya kutosha ya kuongeza tija na ufanisi.

Mpango wa muda mfupi na wa kati 2015/2016-2017/2018 unalenga kuinua kiwango cha huduma muhimu za kijamii, kuongeza tija, kuwa na miundombinu ya uchumi inayotosheleza, usafi wa mazingira na utunzaji misitu na vyanzo vya maji, kuboresha ujenzi wa nyumba za kuishi na kupunguza msongamano wa watu katika mmakazi. Changamoto kubwa katika utendaji ni uhaba wa raslimali fedha katika nyanja mbali mbali.

Hivyo, ni lazima kuhakikisha kwamba hatua za makusudi zinachukuliwa ili kuwezesha kuwepo mabadiliko ya mfumo wa utendaji na uwajibikaji katika utawala.

Majukumu yanayotarajiwa kutekelezwa

(i) Kuboresha kiwango cha mfumo wa kutunza takwimu na uchambuzi wake kwa Idara za Halmashauri na ofisi za vijiji na Kata

(ii) Kubuni mikakati mbalimbali ya kutekelezwa na Halmashauri kwa lengo la kufikia ufanisi kwa gharama nafuu katika kutoa huduma kwa wananchi; 

(iii) Kujenga uwezo wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati na ofisi zake zote katika kutoa huduma bora kwa jamii;

(iv) Kuinua kiwango cha usimamizi na uwajibikaji wa matumizi ya rasilimali za umma
(v) Kutatua migogoro ya Ardhi, mipaka na mashamba miongoni mwa jamii ili kudumisha amani na usalama kwa wakazi wote .

(vi) Kupokea malalamiko na tuhuma kutoka kwa wananchi kuhusu Viongozi wanao kiuka maadili na
(vii) Kusimamia na kuendesha Mfuko wa Uadilifu, Uwajibikaji na Uwazi.

MAJUKUMU NA WAJIBU WA HALMASHAURI YA WILAYA BABATI

Katika kipindi cha miaka mitano ijayo (2015-2020) Halmashauri ya Babati iwe ni chombo chenye uwezo wa juu wa kutoa huduma bora kwa wananchi wake kwa usawa na haki katika kuinua kiwango cha utoaji

MPANGO MAALUM WA MUDA MFUPI NA WA KATI 2015/2016 -2019/2020

Mpango huu umebainisha mambo muhimu ambayo yanatoa mwelekeo wa utendaji wa watumishi walio chini ya Mkurugenzi Mtendaji kama ifuatavyo:-

(i) Kuendelea kuijengea uwezo Halmashauri ya Wilaya ya Babati hasa kuinua kiwango cha taaluma na ujuzi wa raslimali watu,mfano kujaza nafasi zilizo wazi, kuongeza elimu na ujuzi kwa watendaji na watoa huduma katika Halmashauri ya Wilaya
(ii) Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi katika Ofisi za watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati na kuwepo kwa vitendea kazi

(iii) Kutumia raslimali chache kukidhi mahitaji yaliyokusudiwa, mfano fedha itumike kwa kuzingatia sheria, kanuni, taratibu na kwa mipango iliyokusudiwa

(iv) Kuinua ari ya utendaji kwa wataalam kwa kutoa motisha

(v) Masuala mtambuka kujumuishwa katika mipango ya maendeleo

(vi)  Kuimarisha mawasiliano kati ya taasisi mbali mbali hususan Mkoa, Serikali Kuu, Serikali za Mitaa na Wadau mbali mbali

(viii) Kuimarisha Vita dhidi ya UKIMWI, Rushwa, na uharibifu wa mazingira

(ix)  Kuimarisha hali ya usalama, amani, utulivu na mshikamano katika kutekeleza shughuli za maendeleo

(x)  Kutoa ushauri ulio makini na unaozingatia tija na ufanisi

3. MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya mkataba huu ni kujiwekea malengo na viwango vya utoaji na upatikanaji wa huduma zinazotolewa. Mkataba utasaidia uwajibikaji wa watumishi kwa wananchi kutokana na huduma zinazotolewa.

Mkataba utasaidia wateja kudai haki zao, kutoa utaratibu wa wazi zaidi wa jinsi ya kuwasiliana, utoaji wa malalamiko na upatikanaji wa huduma.

4. MAJUMUISHO YA MKATABA

Mkataba unajumuisha mambo muhimu yafuatayo:

i. Maelezo ya kina kuhusu wateja na huduma muhimu zitolewazo;

ii. Maelezo ya viwango vya huduma ambavyo wateja watategemea kupata; na

iii. Utaratibu wa kupata ufumbuzi wa malalamiko na namna wateja wanavyoweza kutoa mrejesho wa utekelezaji wa mkataba.

5. HUDUMA ZA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI
Miongoni mwa huduma zitolewazo na Mkurugenzi Mtendaji ni pamoja na kuzijengea uwezo wa kitaaluma Idara,vitengo,taasisi zote, Kata na Vijiji katika, kupokea na kushughulikia malamiko ya wananchi na kuwapatia huduma kama haki yao ya msingi

6.WATEJA WETU

Halmashauri ya Wilaya ya Babati ina wateja wengi wa Kitaifa na Kimataifa kama ifuatavyo:-

· Watumishi wa Halmashauri

· Jumuiya za wafanyakazi

· Jumuiya ya wafanyabiashara

· Vyombo vya habari

· Watalii

· Wahisani mbalimbali

· Wanasiasa

· Wanafunzi

· Wakulima

· Wafugaji

· Wavuvi

· Wawindaji

· Wahifadhi/wa mazingira
· Mashirika yasiyo ya kiserikali

· Wafanya- biashara

· Watafiti

· Wawekezaji

· Madhehebu ya Dini

· Makundi maalum/wenye ulemavu n.k

· Kata na serikali za vijiji

· Asasi zisizokuwa za kiserikali

· Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Wilaya na Halmashauri nyingine

7. WATEJA NA MATARAJIO YAO

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Babati inatoa huduma mbalimbali kwa wateja tofauti na kuhakikisha kuwa Mpango Mkakati ulioandaliwa wa Muda wa Kati unawatambua wateja na Wadau wafuatao:-

7.1 WATUMISHI WA OFISI YA HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI 

MATARAJIO YAO

· Mazingira mazuri mahali pa kazi

· Usalama kazini

· Fursa ya kujiendeleza

· Kupata mafao stahili baada ya kustaafu

· Utawala bora

· Kupata mshahara kwa wakati

· Amani usalama na utulivu

· Kulipwa posho, marupurupu yasiyo mshahara kama stahili za ajira zao zinavyoelekeza

7.2. JUMUIYA YA WAFANYAKAZI

· Kutambua uwepo wa jumuiya za wafanyakazi katika Halmashauri

· Kuheshimu maamuzi ya msingi ya vikao vyao

· Kuunda uongozi na kusikiliza hoja zao

· Mawasiliano mazuri

· Kuwapatia marejesho ya mikataba ya kazi

7.3.WIZARA, IDARA ZINAZOJITEGEMEA NA WAKALA WA SERIKALI

7.3.1MATARAJIO YAO

· Mawasiliano mazuri

· Utekelezaji mzuri wa sera, miongozo na maelekezo

·  Upatikanaji wa taarifa

· Amani, utulivu na usalama

· upatikanaji wa mrejesho

· Kuboresha huduma kwa pande zote mbili kama sehemu ya maendeleo ili kutoa huduma nzuri kwa wananchi.

7.4.KATA NA SERIKALI ZA VIJIJI

7.4.1MATARAJIO YAO

· Kujengewa mazingira mazuri ya kuziwezesha kutoa huduma nzuri kwa jamii

· Kiungo kati ya wananchi na makao makuu ya Halmashauri

· Kupata ushauri wa kitaalam ili kutekeleza majukumu ya msingi

· Kuboresha mifumo ya kata, vijiji na vitongoji

· Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo, na maelekezo ya Serikali

· Kujenga uwezo wa Serikali za Mitaa katika matumizi ya rasilimali watu, vifaa na fedha

· Ushauri wa kisekta

· Ushauri wa kuandaa bajeti za Halmashauri toka ngazi za chini

· Ushauri katika mahesabu ya Halmashauri na ukusanyaji mapato

· Kusimamia amani kwenye jamii

7.5.ASASI ZISIZO ZA KISERIKALI

7.5.1. MATARAJIO YAO

· Kupata ushauri wa kitaalam

·  Kusajiliwa/kupitia maombi yao ya kusajiliwa kwa wakati

·  Kupata mrejesho wa taarifa

·  Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi

·  Kutambuliwa

· Ushirikiano na kushirikishwa

· Utawala bora

·  Sera na miongozo

·  Amani, utulivu na usalama

7.6.JUMUIYA ZA WAFANYA BIASHARA, TAASISI ZA UMMA, VIWANDA NA MASOKO

7.6.1. WATEJA MATARAJIO YAO

· Kuwepo na mazingira mazuri ya kufanya biashara

· Kushirikishwa kwenye mambo muhimu ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati Kimkoa au Kitaifa

· Kuwepo kwa amani, utulivu na usalama

· Kuwepo sera zenye uwazi na ufasaha kwa utekelezaji

· Kuwepo utaratibu mzuri wa kukusanya kodi na mapato menngine ya Halmashauri ulio wazi

· Kuwepo na miongozo ya kufanya biashara.

7.7.VYOMBO VYA HABARI

7.7.1.WATEJA MATARAJIO YAO

· Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka

· Kupata taarifa kwa matukio yote kwa uwazi na ukweli

· Kushirikishwa katika shughuli za maendeleo

· Kutambuliwa kama mshirika wa maendeleo

· Amani, utulivu na usalama

7.8.WATALII

7.8.1. MATARAJIO YAO

· Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka zinazohusu Utalii

· Kupata taarifa za vivutio vyote kwa uwazi na kuwaongoza kufikia kilele cha matarajio yao.

· Ukarimu kwa watalii

· Kushirikishwa katika shughuli za Kitalii

· Kutambuliwa kama mshirika na mchangia mapato ya Halmashauri 

· Amani, utulivu na usalama kwa kuwajengea mazingira mazuri ya kiutalii.

7.9.SEKTA BINAFSI 

7.9.1.MATARAJIO YAO

· Kupata haki sawa ya malipo baada ya kutoa huduma

· Kuwepo na uwazi katika mazingira ya ushirikiano kati ya Serikali na wao.

· Wadau wa Sekta binafsi

·  Amani, utulivu na usalama

7.10.VYAMA VYA SIASA

7.10.1MATARAJIO YAO

· Kutambua uwepo wa vyama vya siasa

· Kushirikishwa katika maamuzi mbali mbali ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati Kiwilaya, Kimkoa na Kitaifa

· Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama Tawala

· Utawala bora

· Amani, utulivu na Usalama

· Kupewa haki sawa kwenye chaguzi

· Kujenga mahusiano mazuri

· Kupata habari sahihi zinazohusu taratibu za kuwaweka viongozi wachaguliwa madarakani

· Kusaidia kusimamia utekelezaji wa shughuli za ,maendeleo.

7.11.VIKUNDI VYA DINI NA MADHEHEBU 

7.11.1.MATARAJIO YAO

· Mazingira mazuri ya kuendesha shughuli za kidini kwa uhuru

· Kuheshimu uhuru wa kuabudu

· Kushirikishwa katika shughuli za kiuchumi na kijamii

· Kutoa ushauri

· Amani, usalama na utulivu

· Kutoa haki sawa kwa madhehebu ya dini

· Haki ya kupata vibali vya kufanya mihadhara na mikutano

· Kupata maelezo ya hatua zinazochukuliwa

· Taratibu nzuri za kusajiliwa/kupitishwa maombi ya usajili

7.12. OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

7.12.1. MATARAJIO YAO

· Kuwasilisha taarifa zilizochambuliwa vizuri na kwa wakati

· Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo, sheria na maelekezo yote ya Serikali Kuu

· Kuwa na wataalam wenye sifa na uwezo wa hali ya juu ili kumudu majukumu makubwa

· Bajeti na Mipango bora ya maendeleo Washirika wa Maendeleo na Wahisani

· Kutumia misaada kwa kazi zilizopangwa

· Kuwepo na uadilifu, utawala bora na umakini wa kazi

· Kupata taarifa ya shughuli za maendeleo wanazochangia kwa wakati, ubora na kwa ukweli

· Kuwa na mipango mizuri ya maendeleo

· Kuwepo uwajibikaji katika matumizi ya raslimali fedha

· Amani, utulivu na Usalama

7.13.WANAFUNZI 

MATARAJIO YAO

· Kwanza kuona viongozi wao wanakuwa mfano mzuri wa kuigwa

· Kuoneshwa heshima na walenzi wao na jamii kwa ujumla 

· Walimu kuwahi kufika kazini; 

· Walimu kuaandaa na ku fundisha mosomo yote kama yalivyokuwa kwenye ratiba
· Wanasahihishiwa kwa makini kazi zote wanazofanya(darasani na za nyumbani) 

· Wanashirikishwa katika kudumisha ubora wa mazingira ya kujifunzia.

· Kuliweka darasa katika hali ya usafi na mpangilio mzuri;wakati wote
· Kutunza vitabu na samani, na majengo
· Kudhihirisha tofauti kati ya muda wa kazi na muda wa kucheza; 
· kupanga kazi za vikundi na vipindi vya kujisomea; 
· Kuangalia kazi zinazofanywa na kuiga 
· Mwanafunzi kuona kuwa anashirikishwa katika kujadili na kuandika orodha ya majukumu yote ya darasani ambayo yanahitaji kutekelezwa mwanzoni, katikati na mwishoni mwa kila siku. 
· Wanafunzi wanashiriki katika  kubainisha majukumu ambayo utayatekeleza wewe, na yale yatakayofanywa na wanafunzi.
· Wape fursa ya kuchagua viongozi wao.
· Waelekeze majukumu yao, ukiwa pamoja nao, pitia kazi zao mbele ya darasa. 
· Wape fursa za  kupendekeza majukumu mapya ambayo watayatekeleza
· Kupata Elimu bora isiyokuwa na usumbufu wa michango  unayowasababishia kero na kushindwa na kupata elimu tarajiwa.
7.14. WAKULIMA
MATARAJIO YAO

· Kuimarisha miundombinu hususani barabara, upatikanaji wa umeme, maji pamoja na kuimarisha viwanda vidogo vi dogo vya usindikaji mazao.

· Kupanga ushuru nafuu kwa wanunuzi wa mazao na wasafirishaji wa mazao ya wakulima ili kuongeza uwezo wa kuingia na kutoa huduma vijijini

· Kupata mikopo kuwawezesha wakulima wa halmashauri kuwekeza kwenye uzalishaji na kusindika mazao ili kuhifadhi chakula ambacho kitatumika nje ya msimu wa mavuno

· Kupata ushauri wa kitaalam kuhusu kuboresha uzalishaji 

· Kuimarisha miundombinu ya umwagiliaji ili kuongeza uzalishaji wa mazao ya mpunga,mahindi na mbogamboga

· Kuwezesha wakulima kuongeza thamani kwa mazao ya alizeti,ufuta, mboga,mahindi kwa kuanzisha viwanda udongo wa kusindika mazao.

· Kuimarisha huduma za ugani kwa kuwatembelea wakulima na kuwapa ushauri wa kilimo bora cha kisasa. 

7.15. WAFUGAJI
Matarajio yao

· Utafiti wa sera ili kuchambua mnyororo  wa thamani wa uchumi wa kiufugaji.

· Kuimarisha na kupanua uanachama wa ushirika wa wafugaji

· Kuunganisha jamii na mdahalo wa kitaifa wa sera za maliasili kwa kuwezesha utatuzi wa migogoro, kujenga uwezo wa uongozi wa kimila na wanawake. wa thamani wa uchumi wa kifugaji 

· Kuwekeza katika miundo mbinu ya barabara vijijini, na miundombinu ya malambo ya kunyesha ng’ombe na vituo vya chanjo na tiba za mifugo pamoja na vituo vya kupokelea na kuuzia maziwa

· Ushauri wa kitaalam kuhusu ufugaji wenye tija.

7.16. WAVUVI
MATARAJIO YAO

· Uendelezaji wa Miundombinu na Masoko ya Uvuvi

· Kuhakikisha upatikanaji wa maeneo ya malisho ya samaki na kuwepo kwa matumizi endelevu,ya maziwa yaliyopo na mabawa ya samaki.

· Kutoa mafunzo kwa wafugaji wa samaki na kuhakikisha wafugaji na wategemezi wa kitoweo cha samaki wanapatiwa mazingira mazuri ya kuendeleza biashara kwa kuwajengea masoko. 

7.18. WAWINDAJI 

MATARAJIO YAO

· Kupata ushirikiano mzuri toka kwa wataalamu wanyamapori waHalmashauri ya Wilaya ya Babati

· Kupata vibali vya uwindaji kwa wakati

· Kupata mazingira rafiki ya kufanya uwindaji katika hali ya utulivu, ulinzi na usalama

· Kupata huduma muhimu za kijamii kama vile, mawasiliano, maji, miundombinu, huduma za Afya na  ukarimu toka kwa wenyeji wa wilaya ya Babati.

WAHIFADHI/WANAMAZINGIRA

Kuwa na miundo mbinu ya kutosha katika kulinda mazingira.

MATARAJIO YAO

· Ushirikiano wa watendaji wa ngazi zote katika utunzaji wa mazingira

· Mwitikio chanya kwa wananchi katika kuuza.

7.19. WATAFITI
MATARAJIO YAO

· Kuwapa ushirikiano utakaowawezesha kufanya utafiti

· Kupata taarifa za uhakikana sahili toka vyanzo vya takwimu vya Halmashauri ya Wilaya ya Babati

WAWEKEZAJI

7.20.MATARAJIO YAO

· Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka

· Kushirikishwa kwenye mambo muhimu ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati

· Kuwepo kwa amani, utulivu na usalama

· Kuwepo sera zenye uwazi na ufasaha kwa uwekezaji

· Kuwepo utaratibu mzuri wa kukusanya kodi na mapato mengine ya Halmashauri kwa wazi

· Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka kuhusu fursa za uwekezaji zilipo na aina ya uwekezaji unaolenga manufaa ya wote. 

8.MAKUNDI MAALUM/WENYE ULEMAVU 

8.1.MATARAJIO YAO

· Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka

· Kushirikishwa kwenye mambo muhimu ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati

· Kuwepo kwa amani, utulivu na usalama

· Kuwepo sera zenye uwazi na ufasaha kwa makundi maalum/wenye ulemavu

· Kuwepo utaratibu mzuri wa kukusanya kodi na mapato mengine ya halmashauri kwa wazi

· Kupata habari zilizokamilika na kwa wakati muafaka kuhusu fursa za makundi maalum/wenye ulemavu zilipo na aina ya habari zinaolenga manufaa ya wote. 

9. MAADILI YA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI 

Ili kutekeleza mkataba, Halmashauri ya Wilaya ya Babati itazingatia mambo makuu kumi na mbili(12) katika utoaji wa huduma kwa Umma.

I.Ukarimu kwa wateja:

· Wateja watapokelewa vizuri kwa kuwajali na kuhudumiwa kwa wakati.

II. Kutoa Huduma iliyotukuka:

· Huduma iliyo bora na inayokidhi matarajio

III. Uadilifu:

· Huduma itatolewa bila kuwa na mazingira ya rushwa, upendeleo na kwa heshima.

1V. Mnyumbuliko:

· Kuwa tayari kutoa huduma ya ziada kulingana na Mazingira.

V. Uwajibikaji:

VI. Kuzingatia sheria, kanuni na taratibu:

· Kutekeleza majukumu kwa kuzingatia sera, sheria, kanuni,miongozo, na taratibu na kutunza siri za wateja

VII. Kuweka viwango vya utoaji huduma

VIII. Kuwa wazi na kutoa taarifa zote zinazohusiana na maendeleo ya jamii

IX. Kushirikisha wengine

X. Kukuza upatikanaji wa huduma

XII. Kuwatendea haki wote

XII. Kutatua matatizo yanayojitokeza

XII.Kuwalinda na kuwahudumia walemavu wa ngozi (Albino) na kuwa wanapata haki sawa katika jamii.

VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KATIKA OFISI ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA BABATI

Halmashauri ya Wilaya ya Babati inalenga kuboresha kutoa huduma kwa viwango vifuatavyo:

ENEO HUSIKA VIWANGO VYA HUDUMA

Uhusiano na wajibu kwa wateja

Halmashauri ya Wilaya ya Babati inao wajibu wa kuendeleza na kudumisha mahusiano mema kati yake na wateja au washirika kwa kuzingatia maslahi ya wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati, Wilaya, Mkoa na Taifa

Utoaji ushauri

Ofisi itaendelea kutoa ushauri makini na sahihi kwa haki sawa kwa wote

Maadili ya watumishi

Wakati wote Ofisi itahitaji kuona watumishi wake wanatekeleza majukumu yao huku wakizingatia tabia njema, kujali utu, heshima, busara na ustaarabu na wakitilia maanani kwamba wao ni watumishi wa wananchi na mwajiri wao ni wananchi. Urasimu, usultani na udikteta hauna nafasi katika utumishi wa umma

Muda wa kujibu hoja na mawasiliano

Ofisi itashughulikia kila mara masuala yote pamoja na dharura, malalamiko, na hoja kwa haraka iwezekanavyo

Ubora
 Ofisi itahakikisha kwamba barua zote na mawasiliano yanafanywa kwa usahihi na lugha nyepesi na inayoeleweka itatumika .Umakini/ufasaha na usahihi

Ofisi itahakikisha kuwa huduma zitakazotolewa zinakidhi mahitaji na matarajio ya wateja/wadau kwa usawa na kuzingatia makundi maalum hasa watoto, wanawake na walemavu.

9.0. MUDA WA KUSHUGHULIKIA MAMBO/MAJUKUMU MUHIMU

9.1. IDARA YA MIPANGO TAKWIMU NA UFUATILIAJI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	   Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria vya kazi kabla ya tarehe ya kikao
	Ndani ya siku 5 

	3
	Ushauri kuhusu majanga, maafa na dharura
	Ndani ya siku 1 

	4
	Mapitio na mapendekezo ya rasimu za bajeti ya Halmashauri, Kata na Vijiji
	Ndani ya siku 5 

	5
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	   Ndani ya siku 7 

	6
	Usambazaji wa miongozo ya bajeti kwa Madiwani wa Halmashauri, CMT, Wataalamu,Kata Vijiji na  Wadau wengine wa Halmashauri ya Wilaya ya Babati .
	Siku 2 baada ya kupokea

	7
	Kuandaa majibu ya maswali ya Bunge na maagizo ya viongozi wa ngazi za juu.
	Siku 7 baada ya maswali kupokelewa

	8
	Kuandaa muhtasari wa vikao vya Baraza la Madiwani na Kamati za Kisekta Siku 7 baada ya kikao.
	Siku 7 baada ya kikao.

	9
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	10
	Kuwasilisha taarifa ya miezi 3 ya utekelezaji, bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati 
	 Siku 10 baada ya robo mwaka

	11
	Kuandaa na kuwasilisha Hazina mpango wa muda mfupi na wakati wa Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati Tarehe 15 Machi na Tarehe 5 Aprili kila mwaka
	Kuandaa na kuwasilisha HAZINA mpango wa muda mfupi na wakati wa bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati Tarehe 15 Machi na Tarehe 5 Aprili kila mwaka(siku 30)

	12
	Kumuhudumia mteja baada ya kufika
	Dakika 30 


9.2. IDARA YA MAENDELEO YA JAMII NA USTAWI WA JAMII

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	4
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba, na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	5
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	6
	Kumuhudumia mteja Dakika 30
	Dakika 30


9.3.IDARA YA ELIMU MSINGI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Kusahihisha mitihani ya darasa la nne na kutoa matokeo Mwishoni mwa kila mwezi Machi/Januari
	Kusahihisha mitihani ya darasa la nne na kutoa matokeo Mwanzoni mwa kila mwezi Machi/Januari

	2
	Kuchagua wanafunzi na kutoa matokeo ya kidato cha kwanza
	Ndani ya mwezi Desemba

	3
	Kumuhudumia mteja 
	 Dakika 30Kwa wakati ndani ya siku 3 baada ya matokeo kutolewa

	4.
	Kufanya tathimini ya Mitihani ya kitaifa darasa la VII NA IV
	


9.4.IDARA YA ELIMU SEKONDARI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30 kwa wakati ndani ya siku 3baada ya matokeo kutolewa.

	11
	Kufanya tathmini ya mitihani ya kidato cha  IV-II
	


9.5. IDARA YA KILIMO UMWAGILIAJI NA USHIRIKA

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	 Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 3 za kazi



	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu


	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	4
	Mapendekezo ya misamaha ya kodi 
	Ndani ya siku 5 za kazi

	5
	Usajili vyama vya ushirika 
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa maombi

	6
	Mapendekezo baada ya kupitia makisio ya mikopo ya vyama vya ushirika
	Ndani ya siku 5 za kazi.

	7
	Vibali vya mauzo ya mazao ya kilimo na mifugo
	 Siku 3 za kazi

	8
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	9
	 kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo 
	 Siku 14 baada ya robo mwaka

	10
	Kuandaa taarifa na takwimu za kilimo baada ya kuzipokea .
	Siku 14 za kazi

	11
	Kusimamia ufungaji wa hesabu za vyama vya ushirika
	Siku 14 za kazi

	12
	Kumhudumia mteja 
	Dakika 30 baada ya kufika


9.6. IDARA YA MIFUGO NA UVUVI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	4
	Mapendekezo ya misamaha ya kodi 
	Ndani ya siku 5 za kazi

	5
	Usajili vyama vya ushirika 
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa maombi

	6
	Mapendekezo baada ya kupitia makisio ya mikopo ya vyama vya ushirika wa      wafugaji
	Ndani ya siku 5 za kazi.

	7
	Vibali vya mauzo ya mazao ya uvuvi na mifugo
	Siku 3 za kazi

	8
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	9
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo 
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	10
	Kuandaa taarifa na takwimu za mifugo baada ya kuzipokea .
	Siku 14 za kazi

	11
	Kusimamia ufungaji wa hesabu za vyama vya ushirika
	Siku 14 za kazi

	12
	Kumhudumia mteja 
	Dakika 30 baada ya kufika


9.7.1DARA YA UJENZI NA ZIMAMOTO

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Kuandaa BOQ na kutoa hati mbambali zinazoendana na mikataba ya kazi.
	Ndani ya siku 5 

	5
	Ushauri kuhusu masuala ya maendeleo ya barabara fidia na majengo
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	6
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	7
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	8
	Kumuhudumia mteja.
	Dakika 30 baada ya kufika


9.8. IDARA YA ARDHI NA MALIASILI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


9.9. IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI 

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	4
	Kushughulikia maombi ya likizo 
	Siku 3 baada ya maombi kupokelewa

	5
	Majibu kwa maoni au malalamiko ya utekelezaji wa mkataba
	Ndani ya siku 4 za kazi

	6
	Kukiri mapokezi ya barua 
	 Siku 3

	7
	Kufanya uchunguzi wa taarifa mbalimbali na kutoa taarifa/matokeo ya uchunguzi
	 Siku 14

	8
	Kuchapa taarifa 
	Siku 3

	9
	Kuchapa barua
	Dakika 30

	10
	Kuagiza vifaa kutoka stoo kwa ajili ya matumizi ya ofisi
	Dakika 30

	11
	Kuandaa mafao kama vile Mirathi, Pensheni, kiinua mgongo na kuwasilisha HAZINA na Mfuko wa Pensheni kwa watumishi wa Umma, Mkaguzi Mkuu wa Serikali na NSSF,PSPF na LAPF
	Siku 5

	12
	Kutoa vibali vya utafiti 
	Siku 1

	13
	14 Ajira ya wataalam kujaza nafasi wazi katika Halmashauri ya Wilaya ya Babati baada ya kufanya usaili
	Siku 14

	14
	Kufikisha majalada kwa maafisa wanaohusika
	 Dakika 20

	15
	Matayarisho ya mishahara kwa waajiriwa wapya na marekebisho ya mishahara na mapunjo na kuwasilisha menejimenti ya Utumishi
	 Siku 7

	16
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	17
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	18
	Kumuhudumia mteja
	Dakika 30 baada ya kufika


9.10. IDARA YA AFYA

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30 tangu amefika  mahali husika


9.11. IDARA YA MAJI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria na taarifa za utekelezaji za miradi ya maji.
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	Kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa mipango na bajet ya idara
	Siku 14

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30

	11
	Kutoa Elimu kwa vyombo vya watumia maji
	Siku 2 za kazi @miezi 4


9.12. IDARA YA FEDHA NA BIASHARA

Kitengo hiki kinahusika na upokeaji, utunzaji na kufanya malipo ya fedha ili kufanikisha utekelezaji wa majukumu ya Halmashauri

Ahadi na Viwango vya huduma tunazotoa:-

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Malipo ya huduma, stahili za mtumishi na malipo mengine
	Siku 3 baada ya kupata idhini na mfumo wa kufanya kazi vizuri

	4
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14

	5
	Mchakato wa malipo 
	Siku 2mfumo unaporuhiusu 

	6
	Kufunga vitabu vya hesabu baada ya kufunga mwaka wa Serikali
	Siku 90

	7
	Kuwasilisha taarifa ya miezi 3 ya utekelezaji, bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati
	Siku 10 baada ya robo mwaka

	8
	Kuandaa na kuwasilisha Hazina mpango wa muda mfupi na wakati wa Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati Tarehe 15 Machi na Tarehe 5 Aprili kila mwaka
	Kuandaa na kuwasilisha HAZINA mpango wa muda mfupi na wakati wa bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Babati Tarehe 15 Machi na Tarehe 5 Aprili kila mwaka(siku 30

	9
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku7

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30

	11
	Kuandaa na kuhuisha rejista ya wafanyabiashara
	Kila baada ya miezi  3

	12
	Kulipaa madai ya fedha yaliyoidhinishwa baada ya kupokea maombi ya malipo husika.
	Ndani ya siku 3 za kazi

	13
	Kujibu hoja za ukaguzi baada ya kupokea hoja.
	Ndani ya siku 21

	14
	Tutatoa taarifa Suluhishi za Hesabu za mwezi 
	Kila ifikapo tarehe 7 ya mwezi unaofuata mwezi wa taarifa.

	15
	Tutaoa taarifa za Fedha za kila mwezi 
	Ifikapo tarehe 7 ya mwezi unaofuata.

	16
	Kutoa huduma kwa wateja
	Mwisho wa mwaka au mwanzo wa mwaka wa serikali


9.13. KITENGO CHA MA NUNUZI NA UGAVI 

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	Ndani ya siku 7 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	4
	Manunuzi ya vifaa mbalimbali 
	Ndani ya siku 7 mara baada ya oda kuletwa ofisini

	5
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/ Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kuwekeana mkataba kwa ajili ya kazi zitakazofanywa na sekta binafsi 
	Siku 3

	8
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


9.14. KITENGO CHA MKAGUZI WA NDANI 

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe 
	Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Kuandaa taarifa ya ukaguzi za kazi baada ya kumaliza robo mwaka
	Ndani ya siku 14 

	3
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai baada ya kipindi husika kwisha
	Siku 14 

	4
	Kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo baada ya robo mwaka
	Siku 14 

	5
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


9.15. KITENGO CHA SHERIA

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Kupokea  migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	 Kusikiliza na Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini ya hesabu za Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 5

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


9.16. KITENGO CHA UCHAGUZI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	10
	Kumhudumia mteja 
	Dakika 30


9.17. KITENGO CHA TEKNOLOJIA, MAWASILIANO NA UHUSIANO

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	5
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	6
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	7
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	8
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	9
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


9.18 KITENGO CHA NYUKI

	Na
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


9.19. IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA

	NA.
	SHUGHULI
	MUDA WA UTEKELEZAJI

	1
	Majibu ya barua zote ikiwa ni pamoja na barua pepe
	 Ndani ya siku 3 za kazi

	2
	Taarifa za vikao vya kisheria 
	Ndani ya siku 5 za kazi kabla ya tarehe ya kikao

	3
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 5 baada kuletewa malalamiko

	4
	Utatuzi wa migogoro na malalamiko ya aina mbalimbali na kutoa majibu
	Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupata vithibitisho husika

	5
	Ushauri kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuhusu mambo ya utawala, maendeleo           na kitaaluma
	Ndani ya siku 5 baada ya kupata taarifa kamili

	6
	kuandaa mpango kazi wa Idara/Sehemu/Kitengo
	Siku 14 baada ya robo mwaka

	7
	Kujaza fomu za OPRAS na kukamilisha upimaji wake kila mwezi Desemba na Julai
	Siku 14 baada ya kipindi husika kwisha

	8
	Maandalizi ya taarifa ya ukaguzi na tathmini za miradi katika Halmashauri
	Siku 15

	9
	Kuandaa taarifa ya ilani ya uchaguzi
	Siku 14

	10
	Kumuhudumia mteja 
	Dakika 30


10.0 WAJIBU WA TAASISI KWA MTEJA

Ili kuhakikisha mteja anapata huduma bora na anatimiza wajibu wake, taasisi ina wajibu wa:-

(i) Kutoa miongozo na taratibu mbalimbali za kupata huduma;

(ii) Kutoa huduma bora kwa uwazi, ukweli na bila upendeleo;

(iii) Kutoa huduma kwa kuzingatia viwango vilivyowekwa;

(iv) Kutunza siri za wateja wetu; na

(v) Kushirikisha wateja na wadau katika mambo yanayohitaji ushirikishwaji.

11.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

Halmashauri ya Wilaya ya Babati itazingatia haki na wajibu katika kutoa huduma kwa wateja wake.

11.1. Haki za Wateja

i. Haki ya faragha na kutunziwa siri;

ii. Kupata taarifa juu ya mambo yanayomhusu;

iii. Kupata huduma sawa kwa wakati, kwa uwazi na kwa heshima;na

iv. Kushiriki katika mchakato wa mapitio ya Mkataba huu.

11.2 Wajibu wa mteja

i. Kufuata sheria, miongozo na taratibu mbalimbali ili kupata huduma stahili;

ii. Kutoa taarifa/ vielelezo/ nyaraka sahihi zinazotakiwa na kwa wakati;

iii. Kuheshimu watumishi wanaomhudumia; na

iv. Kuhudhuria mikutano na miadi iliyopangwa kwa wakati.

12.0 NJIA ZA KUTOA MALALAMIKO/KUWASILIANA NA TAASISI

12.1 MAONI NA MALALAMIKO

Maoni na malalamiko mbalimbali yatakayopokelewa dhidi ya utekelezaji wa mkataba yatashughulikiwa ndani ya siku 4 za kazi. Aidha,ofisi itaweka sanduku la maoni katika eneo la ofisi ambalo linatumika kupokea malalamiko ya wateja. Pia yanaweza kutumwa kwa njia ya posta, simu, nukushi au barua pepe.

12.2 MAWASILIANO NA MKURUGENZI MTENDAJI
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji inaahidi kutoa huduma bora kwa wateja na wadau wake. Endapo wateja na wadau watakuwa na maoni yoyote kuhusu huduma zinazotolewa, wawasilishwe maoni yao moja kwa moja kwenye ofisi au kupitia anuani na simu zifuatazo:-


Picha ya Mwenyekiti wa H/W





Picha ya Mkurugenzi Mtendaji
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Mkurugenzi Mtendaji 


Wilaya ya Babati


S.L.P, 400


BABATI 





Simu:             027-2531011/55


Nukushi:         027-2531365 


Barua pepe: � HYPERLINK "mailto:dedbabati@yahoo.com" �dedbabati@yahoo.com�
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